VĐV Nguyễn Hải Âu (Đồng Nai) trên bục nhận Huy chương vàng
Góp mặt tranh tài tại giải có khoảng 250 vận động viên thuộc 35 Câu lạc bộ đến từ 22 tỉnh, thành, ngành trên cả nước. Các VĐV tranh tài ở 18 hạng cân đối kháng cá nhân (nam, nữ), 2 nội dung đối kháng đồng đội (nam, nữ) và 5 nội dung quyền biểu diễn. Đội tuyển Judo Đồng Nai tham dự giải với 20 vận động viên, tranh tài ở các hạng cân đối kháng cá nhân và đồng đội nam, nữ.
Sau 4 ngày tranh tài sôi nổi, giải đã khép lại với thành tích thuộc về đội tuyển Judo Đồng Nai gồm 2HCV, 1HCB và 2 HCĐ. Trong đó VĐV Nguyễn Hải Âu đã xuất sắc giành HCV ở hạng cân trên 100kg nam, cặp đôi VĐV Phan Minh Hạnh - Dư Gia Phước cũng đã thi đấu xuất sắc giành HCV nội dung Kodokan Ghoisin Jujitsu.
Giải được tổ chức nhằm kiểm tra, đánh giá chất lượng hoạt động và thúc đẩy phong trào tập luyện Judo tại các câu lạc bộ trên toàn quốc, đồng thời phát hiện vận động viên xuất sắc để tuyển chọn, bồi dưỡng bổ sung cho các Đội tuyển Judo Quốc gia./.
Hằng Phạm
Hiển thị video clip.